ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ ചൈന പതിപ്പ് നിർത്തുന്നു

ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ ചൈന പതിപ്പ് നിർത്തുന്നു

ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ ചൈനീസ് പ്രാദേശിക പതിപ്പ് നിർത്തുന്നുവെന്ന് റിപ്പോർട്ട് . രാജ്യത്ത് ഇപ്പോഴും പ്രവർത്തിക്കുന്ന ചുരുക്കം ചില വലിയ യുഎസ് ടെക് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നു ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ. മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള കരിയർ നെറ്റ്വർക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം, ‘ചൈനയിലെ കാര്യമായ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ പ്രവർത്തന സാഹചര്യവും കൂടുതൽ അനുസരണ ആവശ്യകതകളും’ കാരണം തീരുമാനമെടുത്തതായി ലിങ്ക്ഡ്ഇനിലെ എഞ്ചിനീയറിംഗ് സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മോഹക് ഷ്രോഫ് വ്യാഴാഴ്ച ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷാവസാനം കമ്പനി ഇൻജോബ്സ് എന്ന പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോം പുറത്തിറക്കും. ഇത് ചൈനയ്ക്ക് മാത്രമുള്ള ഒരു പോർട്ടൽ ആയിരിക്കുമെങ്കിലും ഇതിലൊരു സോഷ്യൽ ഫീഡ് കാണില്ല. അതു കൊണ്ടു തന്നെ പോസ്റ്റുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ലേഖനങ്ങൾ പങ്കിടാനുള്ള കഴിവ് ഇതിനുണ്ടാവില്ല. എന്നാൽ ജോലികൾക്കായി ലിസ്റ്റുചെയ്യാനും അപേക്ഷിക്കാനുമുള്ള ഒരു പോർട്ടലായി വർത്തിക്കുന്നു.

ചൈനയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും സ്വകാര്യ കമ്പനികൾക്ക് വെല്ലുവിളിയാണ്, എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റ് ഷി ജിൻപിങ്ങിന്റെ കീഴിൽ വിദേശകമ്പനികളുടെ പ്രവർത്തനനിയന്ത്രണം കൂടുതൽ ശക്തമാക്കി. ചൈനയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ മാർക്കറ്റ് മൂല്യത്തിൽ നിന്ന് കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളിൽ ഉണ്ടായ ഒരു വലിയ നിയന്ത്രണ കാരണം ഏകദേശം 3 ട്രില്യൺ ഡോളർ തുടച്ചുനീക്കി.

2014 മുതൽ ചൈനയിൽ ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ ലഭ്യമായിട്ടുണ്ട്. 45 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉപയോക്താക്കളുള്ള രാജ്യത്ത് അതിന്റെ സാന്നിധ്യം ശ്രദ്ധേയമാണ്, കാരണം ഫേസ്ബുക്ക്, ട്വിറ്റർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മറ്റ് പല പാശ്ചാത്യ സോഷ്യൽ നെറ്റ്വർക്കുകളും ചൈനീസ് സർക്കാർ തടഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ബിഗ് ഫയർവാൾ എന്നറിയപ്പെടുന്ന വലിയ സെൻസർഷിപ്പ് ടൂൾ ഉപയോഗിച്ചാണിത്

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *