ബിസിനസ്സ് വികസിപ്പിക്കാൻ പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്ട്‌സാപ്പ്

ബിസിനസ്സ് വികസിപ്പിക്കാൻ പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്ട്‌സാപ്പ്

ചെറുതും വലുതുമായ ബിസിനസുകൾ വികസിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്‌സാപ്പ്. ആപ്പിനുള്ളിൽ ഒരു പ്രത്യേക ഉൽപ്പന്നം പെട്ടെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നതിനായി സേർച്ച് ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യത ഉപയോക്താക്കൾക്ക് നൽകുന്ന ഫീച്ചറാണ് ഇപ്പോൾ കമ്പനി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുള്ളത്. നിലവിൽ ബ്രസീലിലെ സാവോപോളോയിലാണ് ഈ ഫീച്ചർ പരീക്ഷിക്കുന്നത്. പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ ഇ-കൊമേഴ്‌സ് സേവനങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള കമ്പനിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ നീക്കമാണിത്. വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അതിന്റെ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ പരസ്യങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കാത്തതിനാൽ, ബിസിനസുകൾ അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്ന ഒരേയൊരു മാർഗ്ഗമാണിത്.

ഫീച്ചർ പ്രഖ്യാപിച്ചു കൊണ്ട്, വാട്ട്സ്ആപ്പ് തലവൻ വിൽ കാത്കാർട്ട്, ട്വിറ്ററിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു, ‘ഒരു പ്രാദേശിക ബിസിനസ് ഡയറക്ടറി പരീക്ഷിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു, തൊട്ടടുത്തുള്ള കോഫി ഷോപ്പ്, തുണിക്കട, ഹോട്ടൽ, മറ്റ് കടകൾ പോലുള്ള പ്രാദേശിക ബിസിനസുകൾ കണ്ടെത്താനും ബന്ധപ്പെടാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.’

‘ഇത് വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ ആളുകൾ ഒരു വാണിജ്യ പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രാഥമിക മാർഗ്ഗമായിരിക്കാം,’ ഫേസ്ബുക്കിന്റെ ബിസിനസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മാറ്റ് ഐഡെമ ഒരു അഭിമുഖത്തിനിടെ റോയിട്ടേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു. ചെറുകിട വ്യവസായങ്ങൾ വളരാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഫെയ്സ്ബുക്ക് മുമ്പ് ഒരു ഫേസ്ബുക്ക് ഷോപ്പ് ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് മൂലമുണ്ടായ നഷ്ടത്തിൽ നിന്ന് ബിസിനസ്സുകളെ കരകയറ്റുന്നതിനായിരുന്നു ഈ നീക്കം.

റോയിട്ടേഴ്‌സിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ചില സാവോ പോളോ പരിസരങ്ങളിൽ ഭക്ഷണം, റീട്ടെയിൽ, പ്രാദേശിക സേവനങ്ങൾ തുടങ്ങിയ വിഭാഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യ, ഇന്തോനേഷ്യ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് പരീക്ഷണം വ്യാപിപ്പിക്കാമെന്ന് ഐഡെമ സ്ഥിരീകരിച്ചു. എല്ലാ ഉപയോക്താക്കളും ദീർഘകാലമായി ആശങ്കപ്പെട്ടിരുന്ന പരസ്യങ്ങളുടെ പ്രദർശനം ഭാവിയിൽ കണ്ടേക്കുമെന്നും ഐഡെമ സൂചിപ്പിച്ചു.

ഇപ്പോൾ ബീറ്റ ഇതര ഉപയോക്താക്കളെ മൾട്ടി-ഡിവൈസ് ഫീച്ചർ പരീക്ഷിക്കാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഇപ്പോൾ അനുവദിക്കുന്നു. ഈ വർഷം ജൂലൈയിൽ കമ്പനി ഈ സവിശേഷത ബീറ്റ ടെസ്റ്ററുകൾക്ക് മാത്രമായി അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. പരീക്ഷകർക്ക് അവരുടെ ഫീഡ്ബാക്ക്

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *