ഈ ഫോണുകളിൽ നവംബർ മുതൽ വാട്‌സാപ്പ് ലഭ്യമാകില്ല

ഈ ഫോണുകളിൽ നവംബർ മുതൽ വാട്‌സാപ്പ് ലഭ്യമാകില്ല

നവംബർ മുതൽ ചില ഫോണുകളിൽ വാട്‌സാപ്പ് ലഭ്യമാകില്ല. വാട്‌സാപ്പ് പ്രവർത്തിക്കാൻ ആവശ്യമായ സിസ്റ്റം അടുത്തിടെ കമ്പനി അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തു. അതോടെ, പഴയ ഫോണുകൾക്കുള്ള സപ്പോർട്ട് ഇതോടെ വാട്ട്സ്ആപ്പ് അവസാനിപ്പിക്കും. ആൻഡ്രോയിഡ് 4.0.3 ഐസ് ക്രീം സാൻഡ്വിച്ച്, ഐഒഎസ് 9, കൈഒഎസ് 2.5.0 എന്നിവയ്ക്കുള്ള പിന്തുണ 2021 നവംബർ 1 മുതൽ ഉപേക്ഷിക്കുമെന്നും കമ്പനി വെളിപ്പെടുത്തി. ഇതിലും പഴയ ഫോണുകളുടെ പിന്തുണ 2020 ഡിസംബറിൽ അവസാനിപ്പിച്ചിരുന്നു.

ആൻഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് 4.1, പുതിയത്, ഐഒഎസ് 10, ഐഒഎസ് 10, ജിയോഫോൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെ പുതിയതും കൈഒസ് 2.5.1 പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫോണുകൾക്കും പിന്തുണ നൽകുമെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു. മാത്രവുമല്ല, ഇനി മുതൽ ഒരു സമയം ഒരു ഉപകരണത്തിൽ ഒരു ഫോൺ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് മാത്രമേ വാട്ട്സ്ആപ്പ് സജീവമാക്കാൻ കഴിയൂ. നിങ്ങളുടെ ഫോൺ ആൻഡ്രോയിഡ് 4.0.3 ഐസ് ക്രീം സാൻഡ്വിച്ച്, ഐഒഎസ് 9, കൈഒഎസ് 2.5.0 എന്നിവയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, സോഫ്റ്റ്വെയർ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യണം.
നവംബർ ഒന്നിന് മുമ്പ് ഫോൺ അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഫോണിൽ വാട്ട്സ്ആപ്പ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് നിർത്തും, കൂടാതെ നിങ്ങൾക്ക് ആപ്പിൽ സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കാനോ സ്വീകരിക്കാനോ കഴിയില്ല.

അതിനു മുൻപ് ആപ്പ് ഫോണിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നത് നിർത്തും മുമ്പ്, ചാറ്റുകൾ ഗൂഗിൾ ഡ്രൈവിലേക്ക് ബാക്കപ്പ് ചെയ്യണം. ഫോണിൽ നിന്ന് വാട്ട്സ്ആപ്പ് അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യണം. സന്ദേശങ്ങളൊന്നും നഷ്ടപ്പെടുത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് ചാറ്റുകൾ സ്വമേധയാ ബാക്കപ്പ് ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നത് ഉറപ്പാക്കുക.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *