വിൽപ്പനയിൽ ഇടിവുമായി ഹീറോ

വിൽപ്പനയിൽ ഇടിവുമായി ഹീറോ

രാജ്യത്തെ പ്രമുഖ ഇരുചക്ര വാഹന നിർമാതാക്കളായ ഹീറോ മോട്ടോ കോർപ്പിൻറെ വിൽപ്പനയിൽ ഇടിവ്. ജൂലൈ മാസത്തിൽ വിൽപ്പനയിൽ 13 ശതമാനം ഇടിവാണ് കമ്പനിക്ക് നേരിടേണ്ടി വന്നെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. 4,54,398 യൂണിറ്റുകളാണ് കമ്പനി കഴിഞ്ഞമാസം വിറ്റഴിച്ചത്. അതേസമയം 2020 ജൂലൈയിൽ കമ്പനി 5,20,104 യൂണിറ്റുകൾ വിറ്റിരുന്ന സ്ഥാനത്താണ് ഇതെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ.

ആഭ്യന്തര വിപണിയിലാണ് ഇരുചക്ര വാഹന നിർമാതാക്കൾക്ക് വലിയ തിരിച്ചടി നേരിട്ടത്. ആഭ്യന്തര വിൽപ്പന കണക്കുകൾ പരിശോധിച്ചാൽ വിൽപ്പന 16 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 4,29,208 യൂണിറ്റായി. 2020 ജൂലൈയിലെ 5,12,541 യൂണിറ്റുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ കഴിഞ്ഞമാസം 4,29,208 യൂണിറ്റുകൾ മാത്രമാണ് കമ്പനി വിറ്റഴിച്ചത്. അതേസമയം സ്‌കൂട്ടറുകളുടെ വിൽപ്പന 30,272 യൂണിറ്റാണ്. കഴിഞ്ഞ കാലയളവിൽ ഇത് 35,844 യൂണിറ്റായിരുന്നു. ആഅതേസമയം, കയറ്റുമതി 2020 ജൂലൈയിലെ 7,563 യൂണിറ്റിൽ നിന്ന് 200 ശതമാനം വളർച്ച നേടി 25,190 യൂണിറ്റായി.

കമ്പനിയുടെ മിക്ക ടച്ച് പോയിന്റുകളും രാജ്യത്തുടനീളം പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള കൊവിഡ് വ്യാപനത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ സംസ്ഥാനങ്ങൾ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണുകൾ ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് ഉപഭോക്തൃ ചലനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഹീറോ മോട്ടോകോർപ്പ് പറഞ്ഞതായാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇന്ത്യയുടെ ഗ്രാമീണ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയും അർദ്ധ-അർബൻ വിപണിയും മികച്ച മൺസൂണിന്റെ പ്രതീക്ഷകളും വ്യക്തിഗത ചലനാത്മകതയ്ക്കായുള്ള ഉപഭോക്താക്കളുടെ മുൻഗണന തിരികെ നൽകുമെന്നും കമ്പനി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

കമ്പനി ഓൺ-ഗ്രൗണ്ട് സാഹചര്യം നിരീക്ഷിക്കുന്നത് തുടരുമെന്നും ഉത്സവ സീസൺ ആരംഭിക്കുന്നതോടെ വരും മാസങ്ങളിൽ ഉപഭോക്തൃ വികാരം തുടർച്ചയായി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിൽ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസമുണ്ടെന്നും കമ്പനി പറയുന്നു.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *