ഇസിഎല്‍ജിഎസ് പദ്ധതി: ഏവിയേഷന്‍ കമ്പനികള്‍ 349 കോടി രൂപ അനുവദിച്ച് കേന്ദ്രം

ഇസിഎല്‍ജിഎസ് പദ്ധതി: ഏവിയേഷന്‍ കമ്പനികള്‍ 349 കോടി രൂപ അനുവദിച്ച് കേന്ദ്രം

ദില്ലി: കൊവിഡ് പ്രതിസന്ധിക്കിടെ വിമാന കമ്പനികള്‍ക്ക് എമര്‍ജന്‍സി ക്രെഡിറ്റ് ലൈന്‍ ഗ്യാരണ്ടി സ്‌കീം പ്രകാരം ലോണ്‍ നല്‍കാന്‍ കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍. എമര്‍ജന്‍സി ക്രെഡിറ്റ് ലൈന്‍ ഗ്യാരണ്ടി സ്‌കീം അനുസരിച്ച് സ്പൈസ് ജെറ്റ്, ഗോ എയര്‍ തുടങ്ങിയ വിമാനക്കമ്പനികള്‍ക്കാണ് 349 കോടി രൂപ വരെ വായ്പ ലഭിക്കുക. സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ സഹമന്ത്രി വി കെ സിംഗ് ബുധനാഴ്ച രാജ്യസഭയിലാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

പാര്‍ലമെന്റ് അംഗം കെ ആര്‍ സുരേഷ് റെഡ്ഡിയുടെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായാണ് സിംഗ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ മേഖലയ്ക്ക് പ്രത്യേകമായി ഫണ്ട് അനുവദിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും, നാഷണല്‍ ക്രെഡിറ്റ് ഗ്യാരണ്ടി ട്രസ്റ്റി കമ്പനി ലിമിറ്റഡിന്റെ (എന്‍സിജിടിസി) വിവരമനുസരിച്ച് ഈ മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ള വായ്പക്കാര്‍ക്ക് ജൂലൈ 16 വരെ 349 കോടി ഡോളര്‍ നല്‍കുമെന്ന് വരെ ഉറപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്

സിംഗ് സമര്‍പ്പിച്ച കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം സ്പൈസ് ജെറ്റ് ലിമിറ്റഡിന് 127.52 കോടി രൂപ വായ്പ ലഭിച്ചു. മുംബൈ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഗ്രൗണ്ട് ഹാന്‍ഡിലിംഗ് സേവനങ്ങള്‍ നടത്തുന്ന ബേര്‍ഡ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ യൂണിറ്റായ ബേര്‍ഡ് വേള്‍ഡ് വൈഡ് ഫ്‌ലൈറ്റ് സര്‍വീസസ് മുംബൈ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന് 8.5 കോടി രൂപ ഉറപ്പുനല്‍കുന്നു. ഇസിഎല്‍ജിഎസ് 3.0 പ്രകാരം മൊത്തം 6 136 കോടിയാണ് ഉറപ്പുനല്‍കിയിട്ടുള്ളത്.

അതേസമയം, എട്ട് കമ്പനികളായ ഇസിഎല്‍ജിഎസ് 2.0 ന് 213 കോടി രൂപയുടെ മൊത്തം തുക ഉറപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. സിഎഇ സിമുലേഷന്‍ ട്രെയിനിംഗ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (40 18.40 കോടി), എയ്റോസ്ട്രക്‌ചേഴ്‌സ് മാനുഫാക്ചറിംഗ് ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (? 45.19 കോടി), ബംഗാള്‍ എയറോട്രോപോളിസ് പ്രോജക്ട് ലിമിറ്റഡ് (36 16.36 കോടി), സുവാദ് ഫോര്‍ജിംഗ് ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (3.5 കോടി), ഗോ എയര്‍ലൈന്‍സ് (ഇന്ത്യ) ലിമിറ്റഡ് (. 25.65 കോടി), ഫ്‌ലൈറ്റ് സിമുലേഷന്‍ ടെക്‌നിക് സെന്റര്‍ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (.1 44.14 കോടി), എയര്‍ വര്‍ക്ക്‌സ് ഇന്ത്യ എഞ്ചിനീയറിംഗ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (.0 11.07 കോടി), വിഇഎം ടെക്‌നോളജീസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (9 1.93 കോടി), റോസെല്‍ ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡും (31 18.31 കോടി) ആല്‍ഫ ഡിസൈന്‍ ടെക്‌നോളജീസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡും (50 2.50 കോടി) എന്നിങ്ങനെയാണ് കണക്കുകള്‍.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *