എക്‌സ്പ്രസ് ടി : പുതിയ ബ്രാൻഡുമായി ടാറ്റ

എക്‌സ്പ്രസ്  ടി : പുതിയ ബ്രാൻഡുമായി ടാറ്റ

ടിഗോറിന് സമാനമാണ് ടാറ്റാ എക്‌സ്പ്‌സ് ടി ഇവിയുടെ ഡിസൈൻ

ടാറ്റ എക്സ്പ്രസ് എന്ന പുതിയ ബ്രാൻഡിനെ അവതരിപ്പിച്ച് ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്‌സ്. ഇന്ത്യയിലെ ഫ്ളീറ്റ് വാഹന ഉപഭോക്താക്കളെ ലക്ഷ്യമാക്കിയാണ് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഈ പുതിയ ബ്രാൻഡ് ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇനിമുതൽ വ്യവസായിക ആവശ്യങ്ങൾക്കും വൻകിട ടാക്സി സേവനങ്ങൾക്കും ഡെലിവറി സർവീസിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന വാഹനങ്ങളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഫ്ളീറ്റ് വാഹനങ്ങൾ ബ്രാൻഡിന് കീഴിലായിരിക്കും വിൽപ്പനയ്ക്ക് എത്തുക എന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.

സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളിൽ നിന്നും കോർപ്പറേറ്റുകളിൽ നിന്നുമുള്ള ആവശ്യം പരിഹരിക്കാനാണ് ഈ വിഭാഗം കൊണ്ട് കമ്പനി ലക്ഷ്യമിടുന്നത് എന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. പെട്രോൾ കംപ്രസ് ചെയ്ത പ്രകൃതി വാതകം, ഇലക്ട്രിക്, നിർദ്ദിഷ്ട മോഡലുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷനുകൾ ബ്രാൻഡിന് ഉണ്ടാകും. ഫ്‌ലീറ്റ് സെഗ്മെന്റിനായുള്ള എല്ലാ വാഹനങ്ങളും എക്‌സ്പ്രസ് ബാഡ്ജ് കളിക്കും, വ്യക്തിഗത വിഭാഗത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള കാറുകളിൽ നിന്ന് അവയെ വേർതിരിക്കുന്നു. വളരെ കുറഞ്ഞ ചെലവിൽ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കാനും മിതമായ മെയിന്റനൻസ് ചാർജ് ഉറപ്പാക്കാനും ടാറ്റ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് മേധാവി ഉറപ്പുനൽകി.

പരമ്പരാഗത ഇന്ധനങ്ങളിലുള്ള വാഹനങ്ങളും ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളും ഈ ബ്രാൻഡിന് കീഴിൽ വിൽപ്പനയ്ക്ക് എത്തുമെന്നാണ് നിർമാതാക്കൾ ഉറപ്പുനൽകിയിട്ടുള്ളത്. പൊതുഗതാഗതം ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകൾ ഷെയർ മൊബിലിറ്റിയിലേക്ക് മാറിയേക്കാമെന്നും ഈ സാധ്യത മനസ്സിൽ വെച്ചുകൊണ്ടാണ് കമ്പനി എക്‌സ്പ്രസ് ബ്രാൻഡ് അവതരിപ്പിക്കുന്നതെന്നും ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് പ്രസിഡന്റ്-പാസഞ്ചർ വെഹിക്കിൾ ബിസിനസ് യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റ് ശൈലേഷ് ചന്ദ്ര പറഞ്ഞു.. ഇതുവഴി കുറഞ്ഞ ചെലവിൽ ഉടമസ്ഥാവകാശവും കാര്യക്ഷമമായ സേവനവും കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

പുതിയ ബ്രാൻഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് പിന്നാലെ ഇതിന് കീഴിലെ ആദ്യ വാഹനവും ടാറ്റ അവതരിപ്പിച്ചു. ടാറ്റയുടെ ആദ്യ ഇലക്ട്രിക് മോഡലായ ടിഗോറാണ് ടാറ്റ എക്സ്പ്രസിനു കീഴിലെ ആദ്യ വാഹനം. എക്സ്പ്രസ്-ടി ഇലക്ട്രിക് എന്നായിരിക്കും പുതിയ ടിഗോറിൻറെ പേര്. ഇലക്ട്രിക്ക് സെഡാൻ ടാക്സി ആയി ഉപയോഗിക്കാൻ താൽപ്പര്യപ്പെടുന്നവർക്കായാണ് എക്സ്പ്രസ്-ടി ഇവി വിപണിയിലെത്തിച്ചിരിക്കുന്നത്. എക്സ്പ്രസ് എന്ന ബ്രാൻഡിൽ ടാക്സി വിപണിയ്ക്കായി കൂടുതൽ ഇലക്ട്രിക്ക് കാറുകൾ വിപണിയിലെത്തിക്കാൻ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സിന് പദ്ധതിയുണ്ട്.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *