രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ എല്‍എന്‍ജി പ്ലാന്റ് നാഗ്പൂരില്‍: ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത് നിതിന്‍ ഗഡ്കരി

രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ എല്‍എന്‍ജി പ്ലാന്റ് നാഗ്പൂരില്‍: ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത് നിതിന്‍ ഗഡ്കരി

മുംബൈ: രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ ഫെസിലിറ്റി പ്ലാന്റ് റോഡ് ഗതാഗത, ദേശീയപാത മന്ത്രി നിതിന്‍ ഗഡ്കരി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. നാഗ്പൂരില്‍ ഉദ്ഘാടന വേളയില്‍ കാര്‍ഷിക മേഖലയെ ഊര്‍ജ്ജ മേഖലയെ വൈവിധ്യവത്കരിക്കുന്നതിന് ഇതര ജൈവ ഇന്ധനങ്ങളുടെ പ്രാധാന്യം ഗഡ്കരി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. നമ്മുടെ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയില്‍ പെട്രോള്‍ ഡീസല്‍, പെട്രോളിയം ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനായി എട്ട് ലക്ഷം കോടി രൂപ ചെലവഴിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് വലിയ വെല്ലുവിളിയാണെന്നും ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു.

ഇറക്കുമതിയുടെ വികസനത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഒരു നയമാണ് അവര്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നതെന്നും ചെലവ് കുറഞ്ഞ മലിനീകരണ രഹിതവും തദ്ദേശീയവുമായ എത്തനോള്‍, ബയോ സിഎന്‍ജി, എല്‍എന്‍ജി, ഹൈഡ്രജന്‍ ഇന്ധനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് പകരമാവുകയും ചെയ്യുന്നു. വ്യത്യസ്ത ബദല്‍ ഇന്ധനങ്ങള്‍ക്കായി മന്ത്രാലയം നിരന്തരം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അരി, ധാന്യം, പഞ്ചസാര എന്നിവയിലെ മിച്ചം പാഴാകാതിരിക്കാന്‍ നാം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വാഹന നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്ക് പ്രത്യേകിച്ചും നാല് ചക്ര വാഹനങ്ങള്‍, ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് ഫ്‌ലെക്‌സ് എഞ്ചിനുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത് നിര്‍ബന്ധമാക്കിക്കൊണ്ട് മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളില്‍ തീരുമാനം എടുക്കുമെന്ന് ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു. യുഎസ്എ, കാനഡ, ബ്രസീല്‍ തുടങ്ങിയ നിരവധി രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇതിനകം തന്നെ ഈ സംവിധാനം ഉണ്ട്. പെട്രോളായാലും ഫ്‌ലെക്‌സ് എഞ്ചിനായാലും വാഹനത്തിന്റെ വില അതേപടി നിലനില്‍ക്കുമെന്നും കേന്ദ്രമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

അതേസമയം, ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഔലിയില്‍ ലോകസഞ്ചാരികളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന കേന്ദ്രമാക്കി മാറ്റുമെന്നും ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു. ലഡാക്കിലെ സോജില തുരങ്കത്തിന്റെ 18 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരത്തിനും ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഇസഡ് മോര്‍ തുരങ്കത്തിനും ഇടയില്‍ ലാന്‍ഡ്‌സ്‌കേപ്പ് വികസിപ്പിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നതായും വിര്‍ച്വല്‍ ഇവന്റിനെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു സംസാരിക്കവേ ഗഡ്കരി പറഞ്ഞു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിനോദ സഞ്ചാരികളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനായി ബദ്രിനാഥിനും കേദാര്‍നാഥിനും സമീപമുള്ള ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഔലി വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമാക്കി വികസിപ്പിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിലെ പ്രധാന സ്‌കൂള്‍ റിസോര്‍ട്ട് ലക്ഷ്യസ്ഥാനമായ ഔലി ചെറിയൊരു നഗരം കൂടിയാണ്.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *