കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗത്തിന് ശേഷം കമ്പനികളുടെ നിയമന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗത്തിന് ശേഷം കമ്പനികളുടെ നിയമന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

നൗക്രി ജോബ് സ്പീക്ക് റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് ഏപ്രിലിലെ കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ രണ്ടാം തരംഗം മൂലമുണ്ടായ തടസ്സത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യന്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ നിയമന പ്രവര്‍ത്തനം പുനരുജ്ജീവനത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. ജൂണില്‍ നിയമന പ്രവണതകളില്‍ 15% വളര്‍ച്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.


സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ആവശ്യകത വര്‍ദ്ധിച്ചതോടെ ഐടി-സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ / സേവന മേഖലയിലെ നിയമനം മുന്‍ മാസത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ജൂണില്‍ 5% വര്‍ദ്ധിച്ചു. മെയ് മാസത്തില്‍ ഈ മേഖല 14 ശതമാനം കുതിച്ചുചാട്ടം സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു. 2019 ജൂണിലെ പ്രീ-കൊവിഡ് ലെവലിനെ അപേക്ഷിച്ച് എക്കാലത്തെയും ഉയര്‍ന്ന വളര്‍ച്ചാ നിലവാരമായ 52 ശതമാനവും മേഖല നേടിയെടുത്തു.

കൊവിഡിന് പിന്നാലെ ഇന്ത്യന്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും കമ്പനികളുടെയും ഡിജിറ്റൈസേഷന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് വേഗത കൈവന്നതോടെ ടെക് നിയമനം താരതമ്യേന ഉയര്‍ന്ന നിലവാരത്തില്‍ തുടരുന്നു, ”റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. പകര്‍ച്ചവ്യാധി -ലോക്ക്ഡൗണ്‍ മൊബിലിറ്റി നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് മെയ് മാസത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ജൂണില്‍ യാത്രാ, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി (87%), റീട്ടെയില്‍ (57%) മേഖലകളിലെ നിയമന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഗണ്യമായ വീണ്ടെടുക്കല്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഇന്‍ഷുറന്‍സ് (38%), ബാങ്കിംഗ് / ധനകാര്യ സേവനങ്ങള്‍ (29%), ഫാര്‍മ / ബയോടെക് (22%) തുടങ്ങിയ മേഖലകളും അവരുടെ സമീപകാല മാന്ദ്യത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറുന്നു.

നെഗറ്റീവ് വളര്‍ച്ചയ്ക്ക് ശേഷം മിക്കവാറും എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലും നിയമന പ്രവര്‍ത്തനത്തിലെ ഇരട്ട അക്ക വളര്‍ച്ച തൊഴില്‍ വിപണിയുടെ പുനരുജ്ജീവനത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. പൂനെ (10%), ഹൈദരാബാദ് (10%), ബെംഗളൂരു (4%) എന്നീ നഗരങ്ങളിലെ തൊഴില്‍ വിപണികള്‍ വളര്‍ച്ചയുടെ ട്രെന്‍ഡ് പ്രകടമാക്കി. വിദഗ്ധരായ ഐടി ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ആവശ്യത്തെത്തുടര്‍ന്നാണ് മുന്നേറ്റം വേഗത്തിലായത്. മെയ് മാസത്തില്‍ ദില്ലി / എന്‍സിആര്‍, കൊല്‍ക്കത്ത എന്നിവ യഥാക്രമം 26%, 24% വളര്‍ച്ച രേഖപ്പെടുത്തി. ടയര്‍ -2 നഗരങ്ങളില്‍ ജയ്പൂര്‍ (50%), വഡോദര (29%) എന്നിവരാണ് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചതെന്ന് നൗക്രി ജോബ് സ്പീക്ക് റിപ്പോര്‍ട്ട്.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *