ഫേസ്ബുക്ക് ലോഗിൻ വിശദാംശങ്ങൾ മോഷ്ടിക്കുന്ന ആപ്പുകൾ ഒഴിവാക്കി ഗൂഗിൾ

ഫേസ്ബുക്ക് ലോഗിൻ വിശദാംശങ്ങൾ മോഷ്ടിക്കുന്ന ആപ്പുകൾ ഒഴിവാക്കി ഗൂഗിൾ

ഫേസ്ബുക്കു ഉപയോക്താക്കളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ മോഷ്ടിക്കുന്ന ആപ്പുകളെ ഗൂഗിൾ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതിൽ 5.8 ദശലക്ഷം ഡൗൺലോഡുകളുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വരെ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇത്തരത്തിൽ വൻ ജനപ്രീതി നേടിയ ഒൻപത് ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ഡവലപ്പർമാരെയാണ് സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഗൂഗിൾ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നത്.

പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ സമർപ്പിക്കാൻ ഇത്തരം ആപ്പുകളെ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് ഗൂഗിൾ പറയുന്നു. ഫോട്ടോ എഡിറ്റിംഗ്, ഫ്രെയിമിംഗ്, വ്യായാമം, പരിശീലനം, ജാതകം, ആൻഡ്രോയിഡ് ഉപകരണങ്ങളിൽ നിന്ന് അനാവശ്യ ഫയലുകൾ നീക്കംചെയ്യൽ എന്നിവ പോലുള്ള ഉപയോഗപ്രദമായ സേവനങ്ങൾ കാട്ടിയാണ് ഈ മാൽവെയർ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ആളുകളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് വിശദാംശങ്ങൾ ചോർത്തിയത്. ഉപയോക്താക്കളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ടുകളിൽ നിന്ന് ലോഗിൻ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ആപ്ലിക്കേഷനിലെ പരസ്യങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഒരു ഓപ്ഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തായിരുന്നു ഇവയിൽ പലതും പ്രവർത്തിച്ചത്. ഈ മാൽവെയർ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് ക്രെഡൻഷ്യലുകൾ മനസ്സിലാക്കിയിരുന്നു.

ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ടുകളുടെ ലോഗിനുകളും പാസ്വേഡുകളും മോഷ്ടിക്കാൻ ആവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങൾ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് ലഭിച്ചുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. ഹോറോസ്‌കോപ്പ് ഡെയ്ലി, ആപ്പ് ലോക്ക് മാനേജർ എന്നീ ആപ്പുകളും ഉപയോക്താക്കളെ സമർത്ഥമായി കബളിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. ഒടിപികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഉപയോക്താക്കളുടെ ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കുന്ന എട്ട് പുതിയ ആൻഡ്രോയിഡ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളെ ജോക്കർ എന്ന പേരിലുള്ള വൈറസ് ടാർഗറ്റ് ചെയ്തു ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിലാണ് ഈ തീരുമാനം. ഓക്സിലറി മെസേജ്, ഫാസ്റ്റ് മാജിക് എസ്എംഎസ്, ഫ്രീ ക്യാംസ്‌കാനർ, സൂപ്പർ മെസേജ്, എലമെന്റ് സ്‌കാനർ, ഗോ മെസേജസ്, ട്രാവൽ വാൾപേപ്പറുകൾ, സൂപ്പർ എസ്എംഎസ് എന്നിവയാണ് ജോക്കർ വൈറസ് ബാധിച്ച എട്ട് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ. ഏറെ പേർ ഡൗൺലോഡു ചെയ്ത ഇവയും ഗൂഗിൾ നിരോധിക്കുകയും പ്ലേസ്റ്റോറിൽ നിന്നും നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *