വാഹനം മോഷണം പോയാല്‍ എങ്ങനെ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിം ചെയ്യാം

വാഹനം മോഷണം പോയാല്‍ എങ്ങനെ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ക്ലെയിം ചെയ്യാം

നമ്മുടെയൊക്കെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിലെ സ്വത്തായി മാറി കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഒന്നാണ് വാഹനങ്ങള്‍. യാത്ര ചെയ്യാന്‍ പൊതുഗതാഗതത്തെക്കാള്‍ സ്വന്തം വാഹനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് ഭൂരിഭാഗവും. വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നിര്‍ബന്ധമാണെങ്കിലും പലരും തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി ഇന്‍ഷുറന്‍സിലാണ് ഒരു പരിധികഴിഞ്ഞാല്‍ ഒതുക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ എപ്പോഴും ഫുള്‍ കവര്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് എടുക്കുന്നതാണ് ഉടമയ്ക്ക് നല്ലത്.
വാഹന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നിര്‍ണായകമാണ്, പെട്ടെന്നുള്ള അപകടത്തില്‍ നിന്നോ നാശനഷ്ടങ്ങളില്‍ നിന്നോ ഇന്‍ഷുറന്‍സിന് നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക അവസ്ഥയെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ സാധിക്കും. ഇത് വാഹനത്തിന്റെ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ മാത്രമല്ല, മോഷണവും ഉള്‍പ്പെടും. മോഷണം ഏറ്റവും സാധാരണമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളില്‍ ഒന്നാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് പ്രധാന നഗരങ്ങളില്‍ അതിനാല്‍, ഒരു വാഹനം ഇന്‍ഷ്വര്‍ ചെയ്യേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്.

നിങ്ങളുടെ വാഹനം മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ മതിയായ നഷ്ടപരിഹാരം ലഭിക്കുന്നതിന് നിങ്ങള്‍ ഒരു ക്ലെയിം ഫയല്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

എഫ്ഐആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യുന്ന ക്ലെയിം പ്രോസസ്സിനായി, ഒരു വ്യക്തി ലോക്കല്‍ പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ എഫ്ഐആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യുകയും ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനിയെ അറിയിക്കുകയും വേണം. മേക്ക്, മോഡല്‍, ലൈസന്‍സ് പ്ലേറ്റ് നമ്പര്‍ മുതലായ വാഹനത്തെക്കുറിച്ച് ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും പോലീസ് ശേഖരിക്കും. ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനിയെ അറിയിക്കുക മോഷണം നടന്നതിന് ശേഷം ഉടന്‍ തന്നെ ഇന്‍ഷുററെ അറിയിക്കുകയും പ്രാദേശിക പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ എഫ്ഐആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക. എഫ്ഐആറിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പ് ഇന്‍ഷുററുമായി പങ്കിടുന്നു, ഇത് ക്ലെയിം പ്രക്രിയയിലെ ഏറ്റവും അത്യാവശ്യമായ രേഖയാണ്.

അതിനുശേഷം, ആര്‍ടിഒയെ അറിയിക്കുകയും ഡോക്യുമെന്റേഷന്‍ ജോലികള്‍ ആരംഭിക്കുകയും വേണം. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ആക്റ്റ് അനുസരിച്ച്, വാഹന ഉടമ ആര്‍ടിഒയെ (പ്രാദേശിക ഗതാഗത ഓഫീസ്) എത്രയും വേഗം അറിയിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതനാകുന്നു. ക്ലെയിം പ്രോസസിനുള്ള സഹായ രേഖകളായി ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനിക്ക് സമര്‍പ്പിക്കേണ്ട ചില അവശ്യ ഡോക്യുമെന്റേഷനുകളിലും ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ പേപ്പറുകളിലും അത് സഹായിക്കുന്നു. ഡോക്യുമെന്റേഷന്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനിയുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ എല്ലാ രേഖകളും തയ്യാറാക്കുക. ഇന്‍ഷുറന്‍സ് രേഖകളുടെ ഒരു പകര്‍പ്പ്, യഥാര്‍ത്ഥ എഫ്ഐആര്‍ പകര്‍പ്പ്, ക്ലെയിം ഫോം, ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സ് കോപ്പി, ആര്‍സി ബുക്ക് കോപ്പി, ആര്‍ടിഒ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ പേപ്പറുകള്‍, പ്രസക്തമായ ആര്‍ടിഒ ഫോമുകള്‍ എന്നിവ ആവശ്യമായ രേഖകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

അംഗീകാരത്തിനുള്ള ഏകദേശ സമയപരിധി 60-90 ദിവസങ്ങള്‍ക്കിടയിലാകാം. ഇന്‍ഷ്വര്‍ ചെയ്തയാള്‍ക്ക് വാഹനത്തിനായുള്ള എല്ലാ സെറ്റ് കീകളും ഹാജരാക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ല അല്ലെങ്കില്‍ രേഖകള്‍ നഷ്ടപ്പെടുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചപോലെ ഇല്ലെങ്കിലോ വാഹന മോഷണത്തിനുള്ള ക്ലെയിം നിരസിക്കാന്‍ കഴിയും.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *