മാര്‍ക്ക് 2 ഫ്‌ലാഗ്ഷിപ്പ് ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ ഉടന്‍ വിപണിയിലേക്ക്

മാര്‍ക്ക് 2 ഫ്‌ലാഗ്ഷിപ്പ് ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ ഉടന്‍ വിപണിയിലേക്ക്

ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് ഇന്ത്യയില്‍ മാര്‍ക്ക് 2 എന്ന ഫ്‌ലാഗ്ഷിപ്പ് ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ വിപണിയിലെത്തിക്കും. ബാംഗ്ലൂര്‍ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇ .വി സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പായ സിമ്പിള്‍ എനര്‍ജി 2021 ആണ് ഇതിനു പിന്നിലുള്ളത്. മാര്‍ക്ക് 2 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറിന് 1.10 ലക്ഷം മുതല്‍ 1.20 ലക്ഷം രൂപ വരെ വില വരും (എക്‌സ്‌ഷോറൂം).

ഇക്കോ മോഡില്‍ 240 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരം യാത്ര ചെയ്യാമെന്ന് സിമ്പിള്‍ എനര്‍ജി അവകാശപ്പെടുന്നു. 100 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയില്‍ വരെ സഞ്ചരിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന സ്‌കൂട്ടറിന് വെറും 3.6 സെക്കന്‍ഡിനുള്ളില്‍ 0 മുതല്‍ 50 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ വേഗത കൈവരിക്കാന്‍ കഴിയും.നീക്കം ചെയ്യാവുന്ന 4.8 കിലോവാട്ട് ലിഥിയം അയണ്‍ ബാറ്ററി പായ്ക്ക് ജോഡിയാക്കിയ മാര്‍ക്ക് 2 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറിന് മിഡ് ഡ്രൈവ് മോട്ടോര്‍ ലഭിക്കുന്നു.

മാര്‍ക്ക് 2 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ സ്‌പോര്‍ട്ടി ആയി കാണപ്പെടുന്നു, ഒപ്പം എല്ലാ എല്‍ഇഡി ലൈറ്റിംഗ് സജ്ജീകരണവും ഉണ്ട്. 4 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയുള്ള 7 ഇഞ്ച് ടച്ച് ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റ് പാനല്‍. സിമ്പിള്‍ എനര്‍ജി വ്യക്തമാക്കുന്നത് അനുസരിച്ച് മാര്‍ക്ക് 2 തുടക്കത്തില്‍ ബെംഗളൂരുവില്‍ അവതരിപ്പിക്കും, തുടര്‍ന്ന് ചെന്നൈ ഹൈദരാബാദ് എന്നിവിടങ്ങളിലും അവതരിപ്പിക്കും. ഇവി സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പിന്റെ ആര്‍ & ഡി സെന്റര്‍ ബെംഗളൂരുവിലാണ്. പ്രതിവര്‍ഷം 50,000 യൂണിറ്റ് ഉല്‍പാദന ശേഷിയുള്ള അതിന്റെ കന്നി ഉല്‍പാദന കേന്ദ്രവും ബാംഗ്ലൂരില്‍ ആയിരിക്കും.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *