പ്രീപെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുടെ വില രാജവ്യാപകമായി വർധിപ്പിച്ച് വി

പ്രീപെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുടെ വില രാജവ്യാപകമായി വർധിപ്പിച്ച് വി

വി പ്രീപെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുടെ വില രാജ്യവ്യാപകമായി വർധിച്ചു. എന്നാൽ, ആന്ധ്രാപ്രദേശ് പോലുള്ള ചില സർക്കിളുകൾ ഇപ്പോഴും 49 ദിവസത്തെ പ്ലാൻ 28 ദിവസത്തെ വാലിഡിറ്റിയിൽ നൽകുന്നുണ്ട്, എന്നാൽ താമസിയാതെ ഇത് 79 രൂപയായി ഉയർത്തും. കൂടാതെ, 100 രൂപയുടെ ഏതെങ്കിലും കോംബോ/വാലിഡിറ്റി പാക്കുകളിൽ കമ്പനി ഔട്ടേ്ഗോയിംഗ് എസ്എംഎസ് സൗകര്യം നൽകുന്നില്ല. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് എസ്എംഎസ് സൗകര്യം ലഭിക്കണമെങ്കിൽ ‘അൺലിമിറ്റഡ് കോൾസ്’ പായ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കണം. 28 ദിവസത്തെ വാലിഡിറ്റിയുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പരിധിയില്ലാത്ത പായ്ക്കിന് 149 രൂപ വില വരും.

എയർടെല്ലിന് ശേഷം, വോഡഫോൺ അതിന്റെ എൻട്രി ലെവൽ പ്രീപെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുടെ നിരക്ക് ഏകദേശം 61% വർദ്ധിപ്പിച്ചു. 28 ദിവസത്തെ വാലിഡിറ്റി പാക്കിന് നേരത്തെ 49 രൂപ ആയിരുന്നത് ഇപ്പോൾ അത് 79 രൂപയാക്കി. വോഡഫോൺ ഐഡിയ 79രൂപ പ്ലാൻ എൻട്രി ലെവൽ പാക്കായി 28 ദിവസത്തെ വാലിഡിറ്റിയിൽ മിക്ക സർക്കിളുകളിലും ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വോഡഫോൺ ഐഡിയ വരിക്കാരിൽ 50% ത്തിലധികം പേർ ഇപ്പോഴും 2ജി യിൽ ആണുള്ളത്, ഇത് കുറഞ്ഞ വിലയുള്ള റീചാർജുകൾ നൽകുന്നു. ഏപ്രിൽ വരെ, വോഡഫോൺ ഐഡിയയ്ക്ക് 122.53 ദശലക്ഷം ബ്രോഡ്ബാൻഡ് ഉപയോക്താക്കൾ മാത്രമേയുള്ളൂ, ഭാരതിക്ക് 190.99 ദശലക്ഷം ബ്രോഡ്ബാൻഡ് ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്. ജിയോയ്ക്ക് 427.67 ദശലക്ഷം വയർലെസ് ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വരിക്കാരുണ്ട്.
നേരത്തെ, വോഡഫോൺ ഐഡിയ പോസ്റ്റ്പെയ്ഡ് താരിഫുകൾ പുനഃസംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നു.

ഇപ്പോൾ വിപണിയിൽ നിലനിൽക്കണമെങ്കിൽ വരുമാനം വർദ്ധിപ്പിക്കാതെ മറ്റു മാർഗ്ഗങ്ങളില്ലെന്നു വിശകലന വിദഗ്ധർ കരുതുന്നു. ഘടനാപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിച്ചില്ലെങ്കിൽ താരിഫ് പ്ലാനുകളിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നത് മതിയാകില്ലെന്ന് കമ്പനിയുടെ മാനേജ്മെന്റ് പോലും കരുതുന്നു. ഉപഭോക്താക്കൾക്കെതിരായ ഫ്ലോർ പ്രൈസിംഗ് മെക്കാനിസം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനെതിരെ ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (ട്രായ്) സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും കമ്പനി ഇത് തുടരുകയാണെന്നു റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്.

എജിആർ കുടിശ്ശിക വീണ്ടും കണക്കാക്കാൻ സുപ്രീം കോടതി വിസമ്മതിച്ചതോടെ വോഡഫോൺ ഐഡിയയുടെ സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങൾ വർദ്ധിക്കുകയായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം സെപ്റ്റംബറിൽ പ്രഖ്യാപിച്ച 25,000 കോടി രൂപയുടെ ഫണ്ട് ശേഖരണം അവസാനിപ്പിക്കാൻ പോലും ഇതുവരെയും കമ്പനിക്ക് കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *