പുതിയ സവിശേഷതകൾ അവതരിപ്പിച്ച് ടെലിഗ്രാം

പുതിയ സവിശേഷതകൾ അവതരിപ്പിച്ച് ടെലിഗ്രാം

ടെലിഗ്രാമിൽ പുതിയ സവിശേഷതകൾ അവതരിപ്പിച്ചു. ടെലിഗ്രാം പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ ഏറ്റവും വലിയ അപ്ഡേറ്റുകളിലൊന്നായ ഗ്രൂപ്പ് വീഡിയോ കോളുകൾ, സ്‌ക്രീൻ ഷെയറിങ്, വോയ്സ് ചാറ്റുകൾക്കിടയിൽ ശബ്ദം അടിച്ചമർത്തൽ അഥവാ നോയിസ് സപ്രഷൻ, ആനിമേറ്റുചെയ്ത ബാക്ക് ഗ്രൗണ്ട്, ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ബോട്ട് മെനു എന്നിവയിലാണ് പുതിയ സവിശേഷതകൾ എത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഗ്രൂപ്പ് വിഡിയോ കോൾ

ക്യാമറ ഐക്കണിൽ ടാപ്പുചെയ്ത് വീഡിയോ ഓണാക്കുന്നതിലൂടെ ഗ്രൂപ്പ് വോയ്സ് ചാറ്റുകൾ ഇപ്പോൾ പരിധിയില്ലാതെ ഗ്രൂപ്പ് വീഡിയോ കോൾ സെഷനായി മാറ്റാനാകും. ഗ്രിഡ് ഫുൾ സ്‌ക്രീനിൽ ടാപ്പുചെയ്തുകൊണ്ട് ഏത് വീഡിയോയും സൃഷ്ടിക്കാൻ നിഷ്പ്രയാസം കഴിയും. ചാറ്റിലെ ഒരൊറ്റ വ്യക്തിയിൽ മാത്രമാണ് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുതെങ്കിൽ, മുകളിൽ വലതുവശത്തുള്ള ഐക്കണിൽ ടാപ്പുചെയ്തുകൊണ്ട് അവരുടെ വീഡിയോ പിൻ ചെയ്യാൻ കഴിയും. തുടർന്ന് ആരൊക്കെ ചാറ്റിൽ ചേരുന്നുണ്ടെന്നതു പോലും പരിഗണിക്കാതെ അവരിലേക്ക് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ഇതു സഹായിക്കും.
വോയ്സ് ചാറ്റ് പരിധിയില്ലാത്ത ആളുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുമ്പോൾ, ചാറ്റിൽ ചേരുന്ന ആദ്യത്തെ മുപ്പത് പേർക്ക് മാത്രമായി വീഡിയോ പരിമിതപ്പെടുത്തുമെന്ന് ടെലിഗ്രാം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട് ഭാവിയിൽ ഈ എണ്ണം ഉയരുമെന്നും് കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഗ്രൂപ്പ് വീഡിയോ കോളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർക്ക് അവരുടെ സ്‌ക്രീൻ മറ്റുള്ളവരുമായി ഷെയർ ചെയ്യാനാവും. വീഡിയോ ഫീഡ് പങ്കിടുമ്പോഴും ഇത് ചെയ്യാനും കഴിയും.

വോയ്സ് ചാറ്റുകൾക്കിടയിൽ നോയിസ് സപ്രഷൻ

ടെലിഗ്രാം വോയ്സ് ചാറ്റുകൾക്കിടയിലെ വോയിസ് സപ്രഷൻ ഫീച്ചർ കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുത്തി. ആരെങ്കിലും സംസാരിക്കുമ്പോൾ ഓഡിയോ വ്യക്തമായി സൂക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് പശ്ചാത്തല ശബ്ദം കുറയ്ക്കുന്ന രീതിയുമുണ്ട്. ചാറ്റ് സെറ്റിങ്ങുകളിൽ ഇത് ഓണാക്കാനും ഓഫാക്കാനും കഴിയും.

ടാബ്ലെറ്റ്, ഡെസ്‌ക്ടോപ്പ് മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ

ഒരു വശത്ത് ഒരു വീഡിയോ ഗ്രിഡും മറുവശത്ത് മറ്റൊരാളുടെ ലിസ്റ്റും ഉപയോഗിച്ച് സ്പ്ലിറ്റ് സ്‌ക്രീൻ സൃഷ്ടിച്ചു കൊണ്ട് കാഴ്ചയിൽ ഗ്രൂപ്പ് വീഡിയോ കോളുകൾ ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും. ലാൻഡ്സ്‌കേപ്പിനും പോർട്രെയിറ്റ് ഓറിയന്റേഷനുകൾക്കുമായി ഇത് ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്തു. ഡെസ്‌ക്ടോപ്പിൽ, പ്രത്യേക വിൻഡോയിൽ വോയ്സ് ചാറ്റുകൾ തുറക്കാൻ കഴിയും, അവിടെ ടൈപ്പുചെയ്യുന്നത് തുടരാൻ അനുവദിക്കുന്നു. മുഴുവൻ സ്‌ക്രീനിനും പകരം ഒരു വ്യക്തിഗത പ്രോഗ്രാം ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്ന ‘സെലക്ടീവ് സ്‌ക്രീൻ ഷെയറിങ്’ ഫീച്ചർ ഇപ്പോൾ ഡെസ്‌ക്ടോപ്പ് ആപ്ലിക്കേഷനും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

ബാക്ക്ഗ്രൗണ്ട്

ടെക്സ്റ്റ് ചാറ്റുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ ആനിമേറ്റ് ചെയ്ത പശ്ചാത്തലം പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാനുള്ള ഓപ്ഷൻ ഉണ്ട്. ഈ മൾട്ടികളർ വാൾപേപ്പറുകൾ അൽഗോരിതം ആയി ജനറേറ്റ് ചെയ്യുന്നുവെന്നും ടൈപ്പുചെയ്യുമ്പോൾ നിറങ്ങൾ ചലിപ്പിക്കുകയും മാറ്റുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ടെലിഗ്രാം പറയുന്നു. സ്വന്തമായി ആനിമേറ്റുചെയ്ത പശ്ചാത്തലങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും, ഒപ്പം മൂന്നോ നാലോ നിറങ്ങളും ഒരു ഓപ്ഷണൽ പാറ്റേണും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ ടെലഗ്രാം അനുവദിക്കുന്നു. ടെലിഗ്രാം പുതിയ ആനിമേറ്റുചെയ്ത ഇമോജികളും ചേർത്തു, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ആനിമേറ്റുചെയ്യുന്നതിന് അതിൽ ഒരു ഇമോജിയുള്ള സന്ദേശം അയയ്ക്കേണ്ടതുണ്ട്.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *